Tuyển sinh BUH

NỘI DUNG CÂU HỎI - TRẢ LỜI Gửi câu hỏi

Câu hỏi:

Xét tuyển thẳng
176 lượt xem

Trường có xét tuyển thẳng học sinh giỏi môn sử không ?
Trả lời:

Chào em, 

Với phương thức xét tuyển thẳng, Trường Đại học Ngân hàng TP.HCM thực hiện theo quy định của Bộ Giáo dục & Đào tạo tại khoản 2, 3 Điều 7 của Quy chế tuyển sinh trình độ đại học; tuyển sinh trình độ cao đẳng ngành Giáo dục Mầm non ban hành kèm theo thông tư số 09/2020/TT-BGDĐT ngày 7 tháng 5 năm 2020.

Với thí sinh đạt giải học sinh giỏi thực hiện theo điểm e, Khoản 2: 

e) Thí sinh đoạt giải nhất, nhì, ba trong kỳ thi chọn học sinh giỏi quốc gia; thí sinh đoạt giải nhất, nhì, ba trong Cuộc thi khoa học, kỹ thuật cấp quốc gia, đã tốt nghiệp THPT được xét tuyển thẳng vào ĐH theo ngành phù hợp với môn thi hoặc nội dung đề tài dự thi mà thí sinh đã đoạt giải;

Theo đó, ngành phù hợp với môn thi mà nhà trường chấp nhận là Ngành Ngôn ngữ Anh (môn thi Tiếng Anh) và Ngành Hệ thống thông tin quản lý (môn Tin học) 

Vậy trường không xét tuyển thẳng với học sinh giỏi bất cứ cấp nào cho môn Sử em nhé!

Quay lại
THAM GIA FANPAGE TUYỂN SINH ĐẠI HỌC NGÂN HÀNG TP.HCM
Thiet Ke Website